สอบถามตั้งค่าเบอร์ภายในกับซิมแบบ 1:1 Issabe กับ Dinstar

Your Open Source Solution For Unified Comunnications And More…

สอบถามตั้งค่าเบอร์ภายในกับซิมแบบ 1:1 Issabe กับ Dinstar

โพสต์โดย golf1711 » 02 ก.ย. 2021 14:22

ตอนนี้ที่บริษัทมีการใช้งานระบบชุมสายโทรศัพท์ IP-PBX ระหว่าง Issabel กับ Dinstar เป็น Voice Gateway อยากทราบวิธีการตั้งค่าการโทรแบบจับคู่เบอร์ภายในกับเบอร์ซิมแบบ 1:1 รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
golf1711

Re: สอบถามตั้งค่าเบอร์ภายในกับซิมแบบ 1:1 Issabe กับ Dinstar

โพสต์โดย nuiz » 02 ก.ย. 2021 16:34

ได้นะครับ คอนเซ็ปต์ครับ
ตอนโทรออก เมนู IP To Tel Routing เซ็ตใส่เบอร์ Source เป็นเบอร์ Extension แล้วเลือก Port (ซิม) ที่จะให้เบอร์นี้โทรออก
ตอนโทรเข้า เมนู Tel To IP Routing เลือก Port (ซิม) คอนฟิก Hotline ไปเบอร์ Extension
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Issabel - Open Source Solution For Unified Comunnications